



Bank of India (Tanzania) Ltd.

Relationship beyond banking

Fully owned subsidiary of Bank of India (Public Sector Bank)

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZILIZOKAGULIWA

METOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30 SEPTEMBER 2022

(Kiasi kwa shilingi milioni)

		Robo Mwaka ya sasa 30-Sep-22	Robo Mwaka iliyopita 30-Jun-22
A.	MALI		
1	Fedha Taslimu	3,126	1,963
2	Salo Katika Benki Kuu ya Tanzania	16,828	13,693
3	Uwekezaji Katika Amana za Serikali	45,272	49,219
4	Salo Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	1,285	1,849
5	Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	-	-
6	Miamala Baina ya Matawi	-	-
7	Bill Zilizotakiwa	-	-
8	Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9	Mikopo iliyotolewa kwa Benki Nyingine	10,684	10,669
10	Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11	Mikopo Halisi Iliyopo	84,579	84,392
12	Mali Nyingine	2,542	2,665
13	Uwekezaji wa Hisa	-	-
14	Akaunti za udhamini	-	-
15	Mali Zilizozahamishika, Mitambo na Vifaa	2,735	2,916
16	JUMLA YA MALI	167,051	167,366
B.	DHIMA		
17	Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	54,628	55,567
18	Amana za Wateja	69,613	69,331
19	Dhama ya Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20	Amana Masalumu	-	-
21	Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	32	80
22	Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	25	25
23	Limbo la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	2,619	2,260
24	Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25	Miamala Iyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26	Mapato yaliyolingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae	-	-
27	Dhima Nyingine	1,969	1,990
28	Madeni	-	-
29	JUMLA YA DHIMA	128,886	129,253
30	MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	38,165	38,113
C.	FEDHA ZA WANAHISA		
31	Mtaji wa Hisa Uliolipwa	21,500	21,500
32	Akiba ya Mtaji	2,130	2,130
33	Mapato Yaliyobakizwa	14,070	13,739
34	Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	797	744
35	Akaunti Nyingine za Mtaji	-	-
36	Stahiki ya Wenyesha Chache	-	-
37	JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	38,165	38,113
38	Dhima Zisizo Dhihiriti	12,216	6,708
39	Mikopo Chechefu	6,414	6,449
40	Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	1,550	1,219
41	Mali Nyingine Chechefu	-	-
D.	BAADHI YA VIASHIRO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i)	Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	22.85%	22.77%
(ii)	Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo	7.45%	7.53%
(iii)	Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	69.32%	68.54%
(iv)	Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali	50.63%	50.42%
(v)	Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	85.05%	86.93%
(vi)	Onghezoko la Amana	-0.53%	-7.33%
(vii)	Onghezoko la Mali	-0.19%	-4.55%

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHA 30 SEPTEMBER 2022

(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo ya Mwaka wa sasa 30-Sep-22	Robo ya mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 30-Sep-21	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30-Sep-22	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 30-Sep-21
1 Mapato ya Riba	3,168	3,815	9,635	9,417
2 Gharama za Riba	1,391	1,160	3,822	3,540
3 Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2)	1,777	2,655	5,813	5,877
4 Madeni Visa Yaliyolulwa	(91)	3	(36)	3
5 Punguzo/Onghezoko la tongo katika Mikopo	351	300	932	691
6 Mapato Yasiyo ya Riba:	221	242	592	501
6.1 Faida (Hasara) Zikanazwa na Miamala ya Fedha za	51	31	139	116
6.2 Ada na Kamsheni	170	211	453	385
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato Mengine	-	-	-	-
7 Gharama Zisizo za Riba:	1,438	1,363	4,153	3,861
7.1 Mishahara na Maliao	691	579	1,925	1,570
7.2 Ada na Kamsheni	-	-	-	-
7.3 Gharama Nyingine	747	784	2,228	2,291
8 Faida (Hasara) ya Uendeshaji	240	1,231	1,356	1,823
9 Tongo la Kodi ya Mapato	187	219	560	657
10 Faida (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	53	1,012	796	1,166
11 Mapato Mengine Yaliyomulishwa (bainisha)	-	-	-	-
12 Jumla ya Faida (Hasara) Iliyomulishwa kwa robo ya	53	1,012	796	1,166
13 Idadi ya Waajiriwa	34	30	34	30
14 Mapato kwa Hisa	10	188	74	108
15 Idadi ya Matawi	2	2	2	2
BAADHI YA VIASHIRO VYA UFANISI				
(i) Uwiano wa Faida Kabila ya Kodi na Wastani wa Mali	0.58%	2.99%	1.60%	1.48%
(ii) Wanahisa	0.56%	11.02%	4.20%	4.22%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	42.43%	33.60%	40.61%	38.99%
(iv) Znazozalisha	5.11%	7.45%	8.01%	5.60%

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA ROBO MWAKA INAYOISHA 30 SEPTEMBER 2022

	Mtaji wa Hisa	Malipo Juzi ya bei ya Hisa	Mapato Yaliyotolewa	Ziada ya Kisheria	Tengo la Ziada ya Jumla	Mwingineyo (Bainisha)	Jumla
Robo mwaka ya sasa 2022							
Salo la mwanzo wa robo mwaka 01.07.2022	21,500	-	14,483	2,130	-	-	38,113
Faida / (Hasara) Hali Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	53	-	-	-	53
Mapato mengine yaliyomulishwa	-	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-	-
Gawio Iliyolulwa	-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	332	(332)	-	-	-
Tengo la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-	-
Mikopo Iliyotulwa	-	-	-	-	-	-	-
Mwingineyo	-	-	-	-	-	-	-
Salo la mwisho wa robo mwaka 30.09.2022	21,500	-	14,867	1,798	-	-	38,165
Robo Mwaka Iliyopita 2022							
Salo la mwanzo wa robo mwaka 01.04.2022	21,500	-	14,678	1,631	-	-	37,808
Faida / (Hasara) Hali Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	537	-	-	-	537
Mapato mengine yaliyomulishwa	-	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-	-
Gawio Iliyolulwa	-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	(499)	499	-	-	-
Tengo la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-	-
Mikopo Iliyotulwa	-	-	-	-	-	-	-
Mwingineyo	-	-	-	-	-	-	-
Salo la mwisho wa robo mwaka 30.06.2022	21,500	-	14,483	2,130	-	-	38,113

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHA 30 SEPTEMBER 2022

(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka ya sasa 30-Sep-22	Robo Mwaka iliyopita 30-Jun-22	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30-Sep-22	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 30-Sep-21
I: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:				
Mapato/(Hasara) Halisi	240	724	1,356	1,823
Mawasiliano kwa Ajili ya:				
- Hasara Katika Mali	531	394	1,644	620
- Badiliko Hali Katika Mikopo	(518)	(9,925)	(14,294)	(11,544)
- Faida/Hasara Kwenye Maizo ya Mali	-	-	-	-
- Mabadiliko Hali Katika Amana	(657)	(9,885)	(4,310)	4,999
- Mabadiliko Hali Katika Amana za Muda Mtu Zilizotakiwa	(3,962)	8,517	(196)	(4,343)
- Mabadiliko Hali Katika Dhima Nyingine	292	1,028	432	(979)
- Mabadiliko Hali Katika Mali Nyingine	(882)	2,713	80	3,879
- Kodi Iliyolulwa	(187)	(187)	(560)	(657)
- Mwingineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za	(5,142)	(6,621)	(15,848)	4,786
II: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
Gawio Lilibotolewa	-	-	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(2)	(0)	(284)	(210)
Mapato Kutokana na Maizo ya Mali za Kudumu	-	-	-	-
Ununuzi wa Amana Zilizoshughulika na Mawakala	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Maizo ya Amana Zilizoshughulika na Mawakala	-	-	-	-
Mwingineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za	(2)	(0)	(284)	(210)
III: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
Ugaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Ugaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Ugaji wa Mtaji wa Hisa	-	-	-	-
Gawio Lilibotolewa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko Hali Katika Madeni Mengine	-	-	-	-
Mwingineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za	-	-	-	-
IV: Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:				
Onghezuko / Punguzo Hali Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	(5,144)	(6,621)	(16,132)	4,578
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa	34,108	40,727	45,094	32,540
Robo Mwaka	28,962	34,106	28,962	37,118

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHA 30 SEPTEMBER 2022

Katika kuandaa taarifa za hizi za fedha, sera za undaoji ni zilizoteuliwa wakati wa undaoji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita.

Jina na Cheo	Saini	Tarehe
Mr. Antaryami Sarangi		
Mkurugenzi Mkuu		21.10.2022
Mr. Mahadhi M. Karwani		
Mkuu wa Fedha		21.10.2022
Mr. Allen Richard		
Mkaguzi Mkuu wa Ndani		21.10.2022

Sisi, kiamalwa hapa chini, wajumbe wa bodi ya waturugenzi, tunathibitisha ushahi wa taarifa za hapa juu, tunathabiti kwamba tumezathibitini taarifa hizi, na kwa uwelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwalishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinazonesha hali halisi.

Jina	Saini	Tarehe
1. Mr. Sulbert Kageka - Mkurugenzi		21.10.2022
2. Dr. Paul Kato - Mkurugenzi		21.10.2022